† Welc0me t0 Http://TyRock.Tk - ACclub.Tk ChúC Các BẠn cÓ NhữNg GiâY Phút Vui Ve †
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

† Welc0me t0 Http://TyRock.Tk - ACclub.Tk ChúC Các BẠn cÓ NhữNg GiâY Phút Vui Ve †

(¯`•.º-:¦:- Chuc' Tat' Ca? Cac' Ban CO' 1 Giang Sinh An Lanh`-:¦:-º.•´¯)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Ngẫm nghĩ.

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Ngẫm nghĩ. Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngẫm nghĩ.   Ngẫm nghĩ. Icon_minitimeSun Jul 06, 2008 9:26 pm

Hôm tối đang học bài thi TN, chợt đọc được truyện Rừng Na Uy của một nhà văn Nhật (tên gì ấy nhỉ). Đọc xong thì lại có một chút suy tư. Có thể nói mình thật sự ấn tượng với truyện này, không phải vì những đoạn văn "nóng" của nó mà vì cách sống của những nv trong truyện. Bao trùm lên toàn bộ câu truyện là một bóng đen u ám của cái chết, toàn là tự tử. Kizuki chết, Naoko chết, Hatsumi chết. Tất cả đều nói lên sự tuyệt vọng của con người.Điều này rất giống với nội dung bài hát Sound of silence của Marfunkel&Simon. Hình như chính sự vô tình trong truyện đã dẫn đến không ít cái chết của các nv. Nhưng bất ngờ hơn cả là nv Midori, cô gái rất đặc biệt lại là người "sống sót" (có lẽ là như vậy). Có lẽ chính tình yêu của cô với anh chàng Watanabe mới chính là "ánh sáng xanh" xua bớt phần tăm tối của cuộc sống quá lạc lõng trong truyện.Đọc xong truyện, chợt thấy mình dường như có thêm nhiều nghị lực hơn, có thêm niềm tin vào tình yêu và cuộc sống hơn. Mình đã từng thất bại ở 2 mối tình, nhưng không vì thế mà mình mất đi niềm tin ở tình yêu đâu. Hy vọng là mình sẽ tìm thấy một tình yêu thật sự là của mình, và hy vọng là mọi người ai cũng sẽ tìm thấy được điều đó. Một tình yêu chân chính sẽ giúp chúng ta sống tốt đẹp hơn các bạn nhỉ?!
http://teenx.kiss.vn

Ngẫm nghĩ.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nghĩ về anh
» Định nghĩa tình yêu
» Chia tay đâu có nghĩ là chấm hết !!!