† Welc0me t0 Http://TyRock.Tk - ACclub.Tk ChúC Các BẠn cÓ NhữNg GiâY Phút Vui Ve †

(¯`•.º-:¦:- Chuc' Tat' Ca? Cac' Ban CO' 1 Giang Sinh An Lanh`-:¦:-º.•´¯)

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Mưa và nước mắt

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Mưa và nước mắt   Sat Jul 05, 2008 8:36 pm

Va` cung that bat ngo khi co chap nhan loi de nghj ay. Lang le va tram tu. Co le tu rat lau, co da biet anh ko thuoc ve rieng minh mot cach tuyet doi. Anh giong nhu mot con gio, ma gio se thoi mai chu ko bao h dung lai o mot ng nao ca.

Anh la mot chang trai rat phong luu. Voi ve ngoai dien trai cug mot tinh cach phong khoang, da ko biet bao co gai theo duoi anh, cho du biet anh va co la mot cap.

Con co la mot ng con gai hien thuc va diu dang. Co ko co ve dep sac sao, hien dai nhu bao co gai theo duoi anh. Mac du anh la mot ng co tinh trang hoa nhung co van yeu anh tham thietva chung tinh. Yeu trongthap thom, lo au. Yeu trong dau kho

Co rat thjck nhung ngay troi mua va cung rat thjck di duoi mua. Moi lan, khi co chay ra khoi o de dam mua, de dc cuoi noi va nhay nhot duoi mua, anh cung luon muon cung co lam nhung dieu ma co thjck. Nhung nhung luc ay co deu ngan anh lai.

- Tai sao em lai ko de anh cung dam mua voi em vay? - anh hoi co long day thac mac

- Boi vi em so anh se bi cam.

Co nhe nhang nam chat tay anh va tra loi.

- Neu dam mua ma so cam sao em van con lam?

CAu hoi nay cua anh, co ko bao h tra loi. Chj khe mim cuoi roi dua cai nhjn vao xa xam. Roi cuoi cung, anh van phai chiu thua va chap nhan lam theo yeu cau cua co.Boi vi khi ay, anh cam thay chj can nhjn thay co hanh phuc, nhin thay co cuoi la anh vui oj`.

Nhung khoang thoi gian 2 ng dc vui ve o ben nhau aycung ko keo dai dc lau. Anh da yeu 1 ng con gai #. Co gai nay co 1 ve dep den say long ng, phong cach hien dai cua co khien bao chang trai theo duoi. Va anh cung ko ngoai le. Anh si me, tim moi cach chjnh phuc ng con gai ay ma quen mat su ton tai cua co.

Mot ngay kia, khi anh va co cung ngoi an toi voi nhau, anh da dua ra de nghj chja tay. Mac du trong long anh cam thay co chut ay nay, mac du anh chua the hieu dc tinh cam cua minh danh cho co bay gio con dc bao nhieu. Nhung co le anh ko nhan ra rang minh dang theo duoi mot cai j` do phu phiem va dang danh mat di mot cai j` do dang quy.

Va` cung that bat ngo khi co chap nhan loi de nghj ay. Lang le va tram tu. Co le tu rat lau, co da biet anh ko thuoc ve rieng minh mot cach tuyet doi. Anh giong nhu mot con gio, ma gio se thoi mai chu ko bao h dung lai o mot ng nao ca.

Buoi toi hom ay chang trai lai dua co gai ve nha lan cuoi cung. Khong hen ma troi bat chot do mua. Co lai rut tay ra khoi tay anh, chay len truoc va xoay vong don nhan nhung hat mua mat lanh.

Nhin bong dang nho nhan, than thuongcua ng con gai ma minh da yeu va pphu long, long chang trai bat chot dang len 1 thu cam giac that kho ta. Ho then va xot xa. Trong khoanh khac, anh bong thay tinh yeu thuong voi co troi day. Lan dau tien, chang trai ko lam theo yeu cau cua co gai.

Anh buoc den ben co duoi lan mua day dac, nhe nhang dat len lan moi co nu hon am anh nghj la lan cuoi cung va noi:" Anh that su xin loi vi da lam em dau long, Nhung nhung ngay di dao cung em duoi mua la nhung ngay ma anh cam thay vui nhat".

Anh vua noi dut loi thj co bat khoc. Nhung giot nuoc mat lan trong mua buot lanh. Chang trai lai om co gai vao long, that chat, that chat, cam nhan dc bo vai nho be cua co dang run len vi dau kho.

Rat lau sau, anh moi len tieng:" Co mot dieu nay anh muon hoi em tu rat lau roi. Vi sao moi khi troi mua, em deu ko muon de anh cung dam mua vay?". Im lang mot hoi lau, co gai moi cat tieng tra loi:"Boi vi, em ko muon anh nhan ra rang...em dang khoc...".

Cau tra loi cua co gai lan trong tieng mua khien trai tim chang tan ra trong bao y nghj sai lam. Anh hieu ra rang co gai da yeu anh nhieu nhu the nao, yeu trong dau kho va dan vat. Va anh dang vo tinh khien trai tim co nho le. Mot su bu dap se la ko muon neu nhu bay h anh da nhan ra tinh cam chan thanh ma co ay danh cho minh...tat ca. Chj goi gon trong mua vca nuoc mat!
Xem lý lịch thành viên http://teenx.kiss.vn

Mưa và nước mắt
Trang 1 trong tổng số 1 trang