† Welc0me t0 Http://TyRock.Tk - ACclub.Tk ChúC Các BẠn cÓ NhữNg GiâY Phút Vui Ve †
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

† Welc0me t0 Http://TyRock.Tk - ACclub.Tk ChúC Các BẠn cÓ NhữNg GiâY Phút Vui Ve †

(¯`•.º-:¦:- Chuc' Tat' Ca? Cac' Ban CO' 1 Giang Sinh An Lanh`-:¦:-º.•´¯)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tình yêu "hoc để yêu"

Go down 
Tác giảThông điệp
[AC]_ThaiPro_No1

[AC]_ThaiPro_No1

Tình yêu "hoc để yêu" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu "hoc để yêu"   Tình yêu "hoc để yêu" Icon_minitimeWed Jul 23, 2008 8:50 am

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ cô ấy. Không bao giờ rời bỏ. Bởi vì có thể bạn không biết được, tình yêu đó có ý nghĩa thế nào với người ấy đâu. Đôi khi nó có giá của cả một mạng người. Hãy trân trọng và giữ gìn tình yêu của mình. Chiến đấu vì nó. Và bạn sẽ không bao giờ hối hận. Tôi vẫn nghe đời gọi tình yêu là duyên và nợ. Bật cười, duyên hay nợ? Nếu gọi yêu nhau là "duyên số" thì số phận đã đặt vào tay, vậy là tự nhiên có mà không cần vun vén sao? Nếu gọi yêu nhau là "nợ" thì tình yêu cốt lõi cũng chỉ là chi trả chứ không còn là cảm xúc. Tôi yêu em, không phải do duyên số, tôi tìm đến em. Mình đến bên nhau như lẽ tự nhiên của hai trái tim không ràng buộc. Tôi vẫn nghe đời giáo huấn về sự thủy chung và tin tưởng. Có người bước đến bên em, nói rằng yêu em, thế thì đã sao? Có người bước đến bên tôi, nói rằng yêu tôi, thế thì đã sao? Tôi không thử, vì vốn tình yêu không dành cho phép thử. Sự đáng trân trọng của mỗi con người là biết con đường mình đang đi, và biết trái tim đa tình chẳng dễ tìm được bến đỗ. Tự tìm cho mình chút hào nhoáng phút chốc của một kẻ có sức hút để trọn đời nay đây mai đó. em ạ. Khi một người tiến đến, tôi biết lùi lại, em biết không, vì tôi hiểu tôi cần em hơn một vòng tay thật thoáng qua những lúc này. Khoảng cách, chỉ là cái cớ cho thay đổi. Tôi, không phải vậy. Để hiểu em, tôi học dần sự thứ tha và chấp nhận. Sự lắng nghe và cố gắng. Tôi cần một người yêu mở lòng cho tôi, để tôi được ân cần, để tôi được yêu chính người đó. Hiểu tôi không? Tôi đã nói yêu em, và đó là lựa chọn cuối cùng của tôi. Tôi không suy xét xem người con gái khác có yêu tôi nhiều hơn em không, tôi không hỏi xem người con gái ấy có khơi gợi trong tôi cảm xúc hay không? Bởi vì, quan trọng nhất vẫn là, tôi yêu em.
se7en
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Answer   Tình yêu "hoc để yêu" Icon_minitimeThu Jul 24, 2008 10:22 pm

chac' dai ca nay` dang yeu moi noi dc nhung loi` nhu vay,

Khi được hỏi tại sao lại yêu người ấy, chắc sẻ ít ai trả lời được, vì yêu bằng cảm giác.
Con` nếu hỏi tại sao lại chia tay thì chắc sẻ có rất nhiu` lý do.............. Embarassed
bebe_123
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu "hoc để yêu"   Tình yêu "hoc để yêu" Icon_minitimeFri Sep 18, 2009 8:49 am

tinh yeu la 1thu rat ki dieu dung k co ai biet rang ho la 2ng xa la nhung bong dung ho gapnhau va co cam giac vay la ho da yeu ma cam giac la gi ha 1thu co ai gia thich duoc cho minh ko ho yeu nhau 1thoi gian roi co ai biet duoc cung la th cam giac do ma ho noi tieng chia tay co phai vi tai a hay tai e truoc kia e voi a la 2 ng xa la gio cung vay thoi nhung ming da co 1 thoi gian hanh phuc dung ko nhung la qua khu roi du co dau kho cung la da wa neu om lay lieu co may ai song noi tim ng dau phai bang sat da hay co cay dau a e cung biet dau ko le e cu song vay sao tha dam dut se tot hon
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu "hoc để yêu"   Tình yêu "hoc để yêu" Icon_minitime

Tình yêu "hoc để yêu"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hinh [AC] of clans voi KS
» chja tay ....... no" lUm`` Em kh0c" ........
» Lo*i` Chia Tay Hok Mun Noi Nhu*ng Sao Va^n~ Cu*" Noi" Ra
» Da^u" cHa^m" he^t"
» •—_-`´-_—*:">_< (¯¶_ø¶/€¯)^_^":*—_-`´-_—•